Ku Back
-+ bautar
gurasar Idin Ƙetarewa

Gurasar Idin Ƙetarewa Mai Sauƙi

Camila Benitez
Gurasar Idin Ƙetarewa, wanda kuma aka sani da gurasa marar yisti, nau'in burodi ne da aka yi ba tare da yisti ba. A al'adance ana cin ta a lokacin Idin Ƙetarewa, don haka za ku iya yin shi; Anan akwai girke-girke mai sauƙi wanda za'a iya yi tare da ko dai Matzo Meal ko Matzo Crackers, ko da yake kuna iya buƙatar niƙa da crackers finely. Duk da yake yana da daɗi da kansa, ana iya ƙara ɗanɗanon sa idan an ɗora shi da man shanu ko cuku. Hakanan za'a iya amfani dashi azaman gurasar sanwici.
5 daga 43 kuri'u
Prep Time 20 mintuna
Cook Time 40 mintuna
Yawan Lokaci 1 hour
Course Side tasa
abinci Yahudawa
Ayyuka 14 Gurasar Idin Ƙetarewa

Sinadaran
  

  • 350 g (kofuna 3) abincin dare
  • 8 manyan qwai, dukan tsiya , a dakin da zafin jiki
  • 1 kofin man kayan lambu
  • 2 kofuna ruwa
  • 1-¾ teaspoons kisher gishiri
  • 1-½ tablespoons granulated sukari

Umurnai
 

  • Yi preheat tanda zuwa 400 ° F da layi (2) 13x18-inch yin burodi zanen gado tare da takarda takarda; ajiye gefe. Idan kuna amfani da Matzo Crackers, karya su kuma sanya su cikin injin sarrafa abinci (ko blender), da bugun bugun jini har sai an yi nisa sosai; Kuna iya buƙatar akwatuna 2, amma ba za ku yi amfani da su duka ba.
  • A cikin tukunyar da ba ta da sandar matsakaici, haɗa ruwa, mai, gishiri, da sukari kuma kawo zuwa tafasa. Rage zafi zuwa ƙasa kuma ƙara abincin matzo; motsa tare da cokali na katako har sai an haɗa su daidai kuma a cire daga sassan tukunyar; cakuda zai yi kauri sosai. Canja wurin cakuda zuwa babban kwano sannan a ajiye shi a gefe don yayi sanyi kamar mintuna 10.
  • Ƙara ƙwai da aka tsiya, kadan a lokaci guda, yana motsawa da kyau tare da cokali na katako bayan kowane kari, har sai an haɗa su daidai. Yi amfani da babban cokali na ice cream ko cokali biyu don sauke batter a cikin tudu, kimanin inci 2, a kan shirye-shiryen yin burodi. Tare da mai sauƙi ko rigar hannaye, a hankali a siffata kullu a hankali. Yayyafa abincin matzo akan kowane bidi'a kuma a doke saman da wuka mai kaifi.
  • Gasa na minti 20, rage zafi zuwa digiri 400 kuma gasa tsawon minti 30 zuwa 40 har sai ya kumbura, kintsattse, da zinariya. Canja wurin zuwa tashar waya don kwantar da hankali; Yana da al'ada ga Idin Ƙetarewa ya ɗan yi sanyi yayin da suke sanyi.

Notes

Yadda Ake Ajiye & Sake Zafi
Don adanawa: Gurasar Idin Ƙetarewa, bari naɗaɗɗen su yi sanyi gaba ɗaya kuma adana su a cikin akwati ko jaka a zafin jiki har zuwa kwanaki 2. Don ajiya mai tsayi, daskare nadi har zuwa wata guda.
Don sake yin zafi: Duma su a cikin tanda a 350 ° F (175 ° C) na minti 5-10 ko amfani da tanda ko microwave don dumi mai sauri. Ji daɗin cikin ƴan kwanaki don ingantacciyar dandano.
Yi Gaba
Ana iya yin burodin Idin Ƙetarewa gaba don adana lokaci a ranar jibin Idin Ƙetarewa. Da zarar naɗaɗɗen ya yi sanyi gaba ɗaya, adana su a cikin akwati marar iska ko jaka a zafin jiki har zuwa kwanaki 2. Idan kun fi son sanya su gaba da gaba, zaku iya daskare rolls har zuwa wata guda. Lokacin da kuka shirya don yin hidima, narke su a dakin da zafin jiki ko kuma sake sake su a cikin tanda a 350 ° F (175 ° C) na 'yan mintoci kaɗan har sai sun dumi.
Yadda ake Daskare
Don daskare Gurasar Idin Ƙetarewa don ajiya mai tsawo, tabbatar cewa naɗaɗɗen sun yi sanyi gaba ɗaya. Sanya su a cikin jakunkuna masu aminci na injin daskarewa ko kwantena, cire yawan iskar da zai yiwu don hana ƙona injin daskarewa. Yi lakabin jakunkuna ko kwantena tare da kwanan wata don sauƙin tunani. Ana iya adana gurasar Idin Ƙetarewa daskararre har zuwa wata ɗaya. Lokacin da kuka shirya don jin daɗin su, ku narke naman alade a dakin da zafin jiki ko kuma ku sake yin su a cikin tanda a 350 ° F (175 ° C) na 'yan mintoci kaɗan har sai sun dumi.
abinci mai gina jiki Facts
Gurasar Idin Ƙetarewa Mai Sauƙi
Adadi da Bauta
Calories
274
% Aminiya *
Fat
 
18
g
28
%
Fat Fat
 
3
g
19
%
Trans Fat
 
1
g
Fatun da aka yiwa fatalwa
 
10
g
Fatal da aka sani
 
4
g
cholesterol
 
94
mg
31
%
sodium
 
79
mg
3
%
potassium
 
63
mg
2
%
carbohydrates
 
22
g
7
%
fiber
 
1
g
4
%
sugar
 
1
g
1
%
Protein
 
6
g
12
%
Vitamin A
 
136
IU
3
%
alli
 
18
mg
2
%
Iron
 
1
mg
6
%
* Adadin Tasirin Lissafi suna dogara ne akan wani abincin kalolin 2000.

Duk bayanan abinci mai gina jiki sun dogara ne akan lissafin ɓangare na uku kuma kiyasi ne kawai. Kowane girke-girke da ƙimar sinadirai za su bambanta dangane da samfuran da kuke amfani da su, hanyoyin aunawa, da girman rabo kowane gida.

Shin kuna son girke-girke?Za mu yi godiya idan za ku iya kimanta shi. Hakanan, tabbatar da duba mu Youtube Channel don ƙarin manyan girke-girke. Da fatan za a raba shi a kan kafofin watsa labarun kuma ku yi mana alama don mu ga abubuwan da kuka kirkira. Na gode!